
Gửi hàng đi Dubai đường bay
Mục lục
- 1 ✨ Gửi hàng đi Dubai đường bay – Nhanh chóng, an toàn, tiết kiệm cùng Now Express
- 1.1 ✨ Dịch vụ gửi hàng đi Dubai của Now Express
- 1.2 ✨ Cách tính cước gửi hàng đi Dubai đường bay
- 1.3 ✨ Bảng giá gửi hàng đi Dubai đường bay
- 1.4 ✨ Gửi hàng đi Dubai mất bao lâu?
- 1.5 ✨ Gửi hàng đi Dubai đường bay hay đường biển?
- 1.6 ✨ Những mặt hàng thường được gửi đi Dubai bằng đường bay
- 1.7 ⚠️ Những mặt hàng cần kiểm tra trước khi gửi
- 1.8 ✨ Gửi hàng đi Dubai cần chuẩn bị những gì?
- 1.9 ✨ Gửi hàng đi Dubai tại Hà Nội
- 1.10 ✨ Gửi hàng đi Dubai tại Đà Nẵng
- 1.11 ✨ Gửi hàng đi Dubai tại TP Hồ Chí Minh
- 1.12 ✨ Vì sao nên chọn Now Express để gửi hàng đi Dubai?
- 1.13 ✨ Làm thế nào để gửi hàng đi Dubai giá rẻ?
- 1.14 ❓ Câu hỏi thường gặp
- 1.15 ✨ Liên hệ Gửi hàng từ Việt Nam đi Dubai
Gửi hàng đi Dubai đường bay là giải pháp phù hợp cho khách hàng cần chuyển hàng từ Việt Nam sang Dubai trong thời gian ngắn, đặc biệt với các kiện hàng có trọng lượng vừa và nhỏ, hàng mẫu, quà tặng, hồ sơ, quần áo, thực phẩm khô và hàng kinh doanh cần giao nhanh. So với đường biển, vận chuyển bằng máy bay có thời gian giao nhận ngắn hơn, đồng thời thuận tiện khi cần theo dõi hành trình và giao tận nơi.
Với Now Express, khách hàng có thể lựa chọn Dịch vụ gửi hàng đi Dubai từ nhiều tỉnh thành tại Việt Nam, được tư vấn phương án vận chuyển dựa trên loại hàng, trọng lượng, kích thước và địa chỉ nhận tại UAE. Ngoài Gửi hàng đi Dubai đường bay, Now Express còn có phương án đường biển dành cho những lô hàng lớn, cồng kềnh hoặc ưu tiên tiết kiệm chi phí.
✨ Gửi hàng đi Dubai đường bay – Nhanh chóng, an toàn, tiết kiệm cùng Now Express
Dubai là một trung tâm thương mại, logistics và hàng không quan trọng của khu vực Trung Đông. Hệ thống hàng hóa hàng không tại Dubai được phục vụ bởi cả Dubai International Airport (DXB) và Dubai World Central – Al Maktoum International (DWC). Dubai Airports cho biết hai sân bay có tổng công suất xử lý hàng hóa gần 4 triệu tấn mỗi năm.
Nhờ mạng lưới hàng không quốc tế phát triển, Gửi hàng đi Dubai bằng đường hàng không có nhiều ưu điểm:
- ✈️ Thời gian vận chuyển nhanh hơn đường biển.
- Phù hợp với hàng nhỏ gọn, hàng có giá trị và hàng cần giao gấp.
- Có thể kết hợp dịch vụ nhận hàng tận nơi và giao hàng tận nơi.
- Có thể cung cấp mã vận đơn để theo dõi hành trình.
- Phù hợp với cá nhân, shop online và doanh nghiệp.
- Thích hợp cho hàng mẫu, chứng từ, quà tặng và hàng kinh doanh.
Một số dịch vụ công khai trên thị trường hiện đưa ra thời gian vận chuyển đường bay khoảng 5–7 ngày làm việc, trong khi một số gói chuyển phát nhanh có thể ngắn hơn tùy tuyến và loại dịch vụ.
✨ Dịch vụ gửi hàng đi Dubai của Now Express
Now Express hướng đến giải pháp Gửi hàng từ Việt Nam đi Dubai thuận tiện cho cả khách hàng cá nhân và doanh nghiệp.
Thay vì chỉ cung cấp một mức cước chung, việc báo giá nên dựa trên những thông tin cụ thể của lô hàng như:
- Tên sản phẩm.
- Số lượng.
- Trọng lượng thực tế.
- Kích thước từng kiện.
- Loại bao bì.
- Địa chỉ lấy hàng tại Việt Nam.
- Địa chỉ giao hàng tại Dubai.
- Mục đích gửi: cá nhân, quà tặng hay kinh doanh.
Cách này giúp hạn chế tình trạng báo giá ban đầu thấp nhưng phát sinh thêm chi phí khi hàng thực tế có kích thước hoặc tính chất khác với thông tin ban đầu.

✨ Cách tính cước gửi hàng đi Dubai đường bay
Không phải lúc nào hãng vận chuyển cũng tính cước dựa trên cân nặng thực tế.
Đối với hàng có kích thước lớn nhưng trọng lượng nhẹ, đơn vị vận chuyển có thể áp dụng trọng lượng thể tích.
Công thức tham khảo
Trọng lượng thể tích (KG) = Dài × Rộng × Cao (cm) / 5.000
Ví dụ:
Một kiện hàng có kích thước:
60 × 40 × 40 cm
Trọng lượng thể tích:
60 × 40 × 40 / 5.000 = 19,2 KG
Nếu kiện hàng thực tế chỉ nặng 12 KG, đơn vị vận chuyển có thể lấy trọng lượng quy đổi để tính cước tùy chính sách tuyến.
Một số bảng giá công khai cho tuyến Dubai cũng áp dụng nguyên tắc lấy trọng lượng lớn hơn giữa cân thực tế và trọng lượng thể tích.
✨ Bảng giá gửi hàng đi Dubai đường bay
Bảng giá gửi hàng đi Dubai đường bay thay đổi theo trọng lượng, loại hàng, tuyến bay, hãng khai thác và các phụ phí tại từng thời điểm.
Để khách hàng có cơ sở tham khảo, một số bảng giá công khai năm 2026 hiện ghi nhận mức khoảng 200.000–274.000 VNĐ/kg cho các nhóm hàng từ vài kilogram đến hàng trăm kilogram; một số đơn vị áp dụng mức cao hơn đối với kiện nhỏ hoặc dịch vụ chuyển phát nhanh.
Bảng giá gửi hàng đi Dubai tham khảo
| Trọng lượng (KG) | Giá cước (VNĐ) |
| 1 KG | 150.000 VNĐ/ 1kg |
| 2-10 KG | 130.000 VNĐ/ 1kg |
| 11-25 KG | 110.000 VNĐ/ 1kg |
| 26-50 KG | 90.000 VNĐ/ 1kg |
| 51-100 KG | 80.000 VNĐ/ 1kg |
| Trên 100 KG | 70.000 VNĐ/ 1kg |
| Trên 300 KG | 60.000 VNĐ/ 1kg |
| Trên 500 KG | 50.000 VNĐ/ 1kg |
Lưu ý: Bảng trên là giá tham khảo thị trường, không phải bảng giá chính thức của Now Express. Giá thực tế có thể thay đổi theo loại hàng, trọng lượng tính cước, điểm lấy/giao, phụ phí và điều kiện thông quan. Một số bảng giá công khai khác cũng ghi nhận mức từ khoảng 190.000–220.000 VNĐ/kg cho các lô hàng nặng từ 21 kg trở lên.
Để nhận Giá gửi hàng đi Dubai chính xác, khách hàng nên gửi thông tin kiện hàng cho Now Express trước khi chốt đơn.
✨ Gửi hàng đi Dubai mất bao lâu?
Thời gian phụ thuộc vào dịch vụ được lựa chọn.
| Phương thức | Thời gian tham khảo | Phù hợp |
|---|---|---|
| ✈️ Chuyển phát nhanh | Khoảng 4–7 ngày | Hàng cần gấp |
| ✈️ Đường bay tiết kiệm | Khoảng 5–10 ngày | Hàng thông thường |
| Đường biển | Khoảng 18–25 ngày | Hàng nặng, số lượng lớn |
Một số đơn vị công khai thời gian đường bay khoảng 5–7 ngày làm việc và đường biển khoảng 18–25 ngày. Đây chỉ là thời gian dự kiến, có thể thay đổi do lịch bay, thông quan, ngày nghỉ hoặc yếu tố bất khả kháng.
Vì vậy, khi khách hàng tìm kiếm Gửi hàng đi Dubai mất bao lâu, nên phân biệt thời gian vận chuyển quốc tế với tổng thời gian từ lúc nhận hàng đến khi giao tận nơi.
✨ Gửi hàng đi Dubai đường bay hay đường biển?
Đây là câu hỏi rất phổ biến khi khách hàng cần Dịch vụ gửi hàng đi UAE.
| Tiêu chí | ✈️ Đường bay | Đường biển |
|---|---|---|
| Tốc độ | Nhanh | Chậm hơn |
| Chi phí | Cao hơn | Tiết kiệm hơn với hàng lớn |
| Hàng nhỏ | Rất phù hợp | Không tối ưu |
| Hàng nặng | Có thể gửi | Rất phù hợp |
| Hàng cồng kềnh | Hạn chế hơn | Phù hợp |
| Hàng gấp | ⭐⭐⭐⭐⭐ | ⭐⭐ |
| Hàng kinh doanh lớn | ⭐⭐⭐ | ⭐⭐⭐⭐⭐ |
Nếu khách hàng gửi vài kilogram quần áo hoặc hàng mẫu cần giao nhanh, Gửi hàng đi Dubai đường bay thường là lựa chọn hợp lý.
Nếu gửi vài trăm kilogram hàng hóa và không yêu cầu giao gấp, Gửi hàng đi Dubai đường biển có thể giúp tối ưu ngân sách.
✨ Những mặt hàng thường được gửi đi Dubai bằng đường bay
Quần áo, giày dép
Quần áo, giày dép và phụ kiện thời trang thường là nhóm hàng phổ biến khi Gửi hàng sang Dubai, đặc biệt đối với hàng cá nhân hoặc hàng kinh doanh số lượng vừa phải.
Thực phẩm khô
Một số dịch vụ quốc tế nhận vận chuyển cà phê, gia vị, thực phẩm khô và sản phẩm đóng gói phù hợp quy định. Tuy nhiên, mỗi mặt hàng có thể có yêu cầu riêng về thành phần, nhãn mác và thủ tục nhập khẩu.
Quà tặng
Các loại quà tặng, đồ lưu niệm, sản phẩm thủ công mỹ nghệ hoặc đồ dùng cá nhân có thể được xem xét vận chuyển nếu không thuộc nhóm hàng hạn chế.
️ Hàng kinh doanh
Shop và doanh nghiệp có thể sử dụng Chuyển phát nhanh đi Dubai hoặc dịch vụ hàng không cho các đơn hàng nhỏ, hàng mẫu, hàng cần bổ sung nhanh.
⚠️ Những mặt hàng cần kiểm tra trước khi gửi
Không nên chỉ dựa vào tên sản phẩm để xác định hàng được phép vận chuyển.
Một số nhóm hàng có thể cần kiểm tra hoặc chứng từ bổ sung gồm:
- Thuốc và sản phẩm y tế.
- Mỹ phẩm.
- Thực phẩm chức năng.
- Thực phẩm có nguồn gốc động vật.
- Hàng chứa pin.
- Hóa chất.
- Tinh dầu và một số sản phẩm đặc thù.
- Thiết bị điện tử.
- Hàng có giá trị cao.
Đối với hàng đặc biệt, khách hàng nên gửi hình ảnh sản phẩm, thành phần và thông tin đóng gói cho Now Express trước khi giao hàng.
✨ Gửi hàng đi Dubai cần chuẩn bị những gì?
Để quá trình vận chuyển thuận lợi, khách hàng nên chuẩn bị thông tin đầy đủ ngay từ đầu.
Thông tin người gửi
- Họ tên.
- Số điện thoại.
- Địa chỉ.
- Thông tin liên hệ bổ sung nếu cần.
Thông tin người nhận tại Dubai
- Họ tên đầy đủ.
- Số điện thoại.
- Địa chỉ chính xác.
- Khu vực/quận.
- Mã bưu chính nếu tuyến yêu cầu.
Thông tin hàng hóa
- Tên hàng.
- Số lượng.
- Giá trị hàng hóa.
- Trọng lượng.
- Kích thước kiện.
- Hình ảnh hàng hóa nếu cần kiểm tra.
Thông tin càng chính xác thì việc tính Cước gửi hàng đi Dubai và tư vấn thủ tục càng thuận lợi.

✨ Gửi hàng đi Dubai tại Hà Nội
Khách hàng tại miền Bắc có thể sử dụng dịch vụ nhận hàng và vận chuyển quốc tế từ Hà Nội.
Gửi hàng đi Dubai tại Hà Nội phù hợp với cá nhân, shop online và doanh nghiệp có nhu cầu chuyển hàng cho người thân, khách hàng hoặc đối tác tại UAE.
Now Express có thể tư vấn phương án vận chuyển tùy loại hàng và khối lượng thực tế.
✨ Gửi hàng đi Dubai tại Đà Nẵng
Đối với khách hàng miền Trung, Gửi hàng đi Dubai tại Đà Nẵng giúp thuận tiện trong khâu tiếp nhận, đóng gói và vận chuyển hàng đi quốc tế.
Khách hàng tại Đà Nẵng và các khu vực lân cận có thể cung cấp thông tin kiện hàng để Now Express tư vấn phương án đường bay hoặc đường biển phù hợp.
✨ Gửi hàng đi Dubai tại TP Hồ Chí Minh
TP Hồ Chí Minh là một trong những trung tâm logistics lớn của Việt Nam, phù hợp với các lô hàng cá nhân và hàng thương mại.
Với những lô hàng lớn, khách hàng có thể so sánh Gửi hàng đi Dubai đường bay với đường biển để lựa chọn phương án cân bằng giữa thời gian và chi phí.
✨ Vì sao nên chọn Now Express để gửi hàng đi Dubai?
Tư vấn theo từng lô hàng
Không phải tất cả hàng hóa đều có cùng mức cước. Now Express tư vấn dựa trên trọng lượng, thể tích, loại hàng và địa chỉ giao nhận.
Tối ưu chi phí
Với hàng nặng, có thể so sánh giữa đường bay và đường biển để tìm phương án phù hợp thay vì mặc định sử dụng một hình thức duy nhất.
Hỗ trợ đóng gói
Các kiện hàng có nguy cơ móp, vỡ hoặc biến dạng cần được gia cố trước khi vận chuyển quốc tế.
Theo dõi đơn hàng
Khách hàng có thể yêu cầu thông tin vận đơn/tracking theo từng phương án vận chuyển để thuận tiện theo dõi.
Hỗ trợ nhiều tuyến UAE
Ngoài Dubai, khách hàng có thể hỏi thêm về nhu cầu Gửi hàng đi Abu Dhabi, Sharjah và các khu vực khác thuộc UAE.

✨ Làm thế nào để gửi hàng đi Dubai giá rẻ?
Để có Gửi hàng đi Dubai giá rẻ, khách hàng nên chú ý đến tổng chi phí thay vì chỉ nhìn vào giá/kg.
1. Tối ưu kích thước kiện
Một kiện hàng lớn nhưng nhẹ có thể phát sinh trọng lượng thể tích cao.
2. Gom hàng hợp lý
Nếu có nhiều kiện nhỏ, việc gom hàng có thể giúp khách hàng tiếp cận mức cước theo bậc trọng lượng tốt hơn.
3. Chọn đúng phương thức
Không cần giao gấp thì đường biển có thể tiết kiệm đáng kể đối với hàng lớn.
4. Khai báo chính xác
Tên hàng, số lượng và giá trị hàng hóa cần được khai báo phù hợp để hạn chế vấn đề khi thông quan.
5. Hỏi báo giá trọn gói
Trước khi gửi, nên hỏi rõ giá đã bao gồm những khoản nào: nhận hàng, đóng gói, vận chuyển, thông quan, giao tận nơi và các phụ phí liên quan.
❓ Câu hỏi thường gặp
❓ Gửi hàng đi Dubai đường bay mất bao lâu?
Thông thường khoảng 5–10 ngày tùy dịch vụ; một số tuyến nhanh có thể ngắn hơn. Thời gian thực tế phụ thuộc lịch bay, loại hàng và thủ tục thông quan.
❓ Gửi hàng đi Dubai đường bay bao nhiêu tiền 1 kg?
Giá phụ thuộc trọng lượng và loại hàng. Các bảng giá công khai năm 2026 cho thấy mức tham khảo từ khoảng 200.000 VNĐ/kg trở lên đối với các lô hàng nặng, trong khi kiện nhỏ có thể có đơn giá cao hơn.
❓ Cước có tính theo cân nặng thực tế không?
Không phải lúc nào cũng vậy. Với kiện hàng cồng kềnh, đơn vị vận chuyển có thể tính theo trọng lượng thể tích.
❓ Có thể gửi thực phẩm đi Dubai bằng đường bay không?
Một số loại thực phẩm khô có thể được vận chuyển nhưng cần kiểm tra thành phần, bao bì và yêu cầu nhập khẩu trước khi gửi.
❓ Khi nào nên chọn đường biển?
Đường biển phù hợp hơn với hàng nặng, hàng cồng kềnh hoặc lô hàng kinh doanh không yêu cầu giao quá nhanh.
✨ Liên hệ Gửi hàng từ Việt Nam đi Dubai
Nếu bạn đang cần Dịch vụ gửi hàng đi Dubai, Now Express có thể tư vấn phương án Gửi hàng đi Dubai đường bay hoặc đường biển dựa trên loại hàng, trọng lượng và thời gian mong muốn.
NOW EXPRESS – Dịch vụ vận chuyển hàng hóa quốc tế
- Chi nhánh Đà Nẵng: 129 Bùi Hiển, Phường An Khê, TP Đà Nẵng
- Chi nhánh Hà Nội: 120 Trường Chinh, Khương Thượng, Đống Đa, TP. Hà Nội
- Chi nhánh TPHCM: 241 Hoàng Hoa Thám, Phường Tân Bình, TP HCM
- Hotline/Zalo: 0823 099 776
- ✉️ Email: info@nowexpress.vn
- Website: nowexpress.vn
Để nhận báo giá nhanh, khách hàng chỉ cần gửi tên hàng + số lượng + trọng lượng + kích thước kiện + địa chỉ nhận tại Dubai. Now Express sẽ dựa trên thông tin thực tế để tư vấn phương án phù hợp.

















































